คณะเภสัชศาสตร์ ม.ขอนแก่น จัดกิจกรรมการปฐมนิเทศ และการเตรียมความพร้อมก่อนออกฝึกปฏิบัติวิชาชีพ
วันที่ประกาศ 2024-04-30 อ่าน 32 ครั้ง
เมื่อวันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2567 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้จัดกิจกรรมการปฐมนิเทศ และการเตรียมความพร้อมก่อนออกฝึกปฏิบัติวิชาชีพ สำหรับนักศึกษาชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2567 โดย ผศ.ดร.นรินทร์ จันทร์ศรี คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ ให้เกียรติกล่าวเปิดกิจกรรมพร้อมให้โอวาทนักศึกษา จากนั้นเป็นการชี้แจงการปฏิบัติตนในระหว่างการฝึกปฏิบัติงาน การบรรยายพิเศษ และรับฟังการชี้แจงรูปแบบการฝึกปฏิบัติงาน การวัดผลและการประเมิน โดยอาจารย์และวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ
.
ข่าว/ภาพ : คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น