คณะเภสัชฯ ร่วมออกโรงทานวันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยขอนแก่น ครบรอบ 53 ปี
วันที่ประกาศ 2017-01-25 อ่าน 398 ครั้ง
เช้าวันนี้ (25 มกราคม 2560) เวลา 06.00 น. คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดยหัวหน้ากลุ่มงาน หัวหน้าหน่วยงานและบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ ร่วมงานทำบุญตักบาตรและเจริญพระพุทธมนต์ เนื่องในวันสถาปนาครบรอบ 53 ปี ณ มณฑลพิธีสะพานขาว และได้ร่วมออกโรงทาน เพื่อร่วมทำบุญกับทางมหาวิทยาลัยขอนแก่น เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตและการทำงาน อีกทั้งเป็นการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมและประเพณีอันดีงามของไทยอีกด้วย
ภาพ/ศิริวรรณ
ข่าว/กัณฐาภรณ์
ข่าว/ภาพ : กัณฐาภรณ์ วุฒิงาม