ต้อนรับอาคันตุกะจากSuzuka University of Medical Sciences เพื่อหารือความร่วมมือ(MOU)
วันที่ประกาศ 2016-03-14 อ่าน 397 ครั้ง
เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2559 ณ ห้องประชุมสุมนต์ สกลไชย ชั้น 2 อาคาร 3 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ไพบูลย์ ดาวสดใส คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ พร้อมด้วย ผู้ ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เยาวเรศ ชูลิขิต รองคณบดีฝ่ายหลักสูตรนานาชาติและวิเทศสัมพันธ์ และ รองศาสตราจารย์ ดร.อรุณศรี ปรีเปรม อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีเภสัชกรรม คณะเภสัชศาสตร์ ร่วมให้การต้อนรับและหารือการทำความร่วมมือ(MOU) กับ Professor Shosuke Kawanishi, Vice President, Dean of The Graduate School of Pharmaceutical Sciences จาก Suzuka University of Medical Sciences ประเทศญี่ปุ่น โอกาส มาเยือนคณะเภสัชศาสตร์ ในระหว่างวันที่ 23 – 25 กุมภาพันธ์2559 ทั้งนี้ เพื่อเป็นการขยายความร่วมมือทางด้านการต่างประเทศ ระหว่าง คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น กับสถาบันการศึกษาในต่างประเทศ
ข่าว/ภาพ : ศิริจรรยา แก้วสารภูมิ