การประชุมพัฒนาเภสัชศาสตร์ศึกษาเพื่อการจัดตั้งศูนย์เภสัชศาสตร์ศึกษาร่วมกับแหล่งฝึกปฏิบัติวิชาชีพ
วันที่ประกาศ 2017-01-31 อ่าน 437 ครั้ง
ระหว่างวันที่ 29 - 30 มกราคม 2560 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยฝ่ายวิชาการและพัฒนาวิชาชีพ จัดการประชุมพัฒนาเภสัชศาสตร์ศึกษา ณ โรงแรมอมันตา จังหวัดหนองคาย มีคณาจารย์และบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ จำนวน 17 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงแนวทางการพัฒนาเภสัชศาสตร์ศึกษาในแหล่งฝึก ของคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และกำหนดแนวทางในการเตรียมความพร้อมด้านความรู้และทักษะการปฏิบัติต่างๆ ที่สำคัญต่อการฝึกปฏิบัติงานวิชาชีพในแหล่งฝึกที่มีความร่วมมือกับคณะ เพื่อการจัดตั้งศูนย์เภสัชศาสตร์ศึกษาต่อไป
ข่าว/ภาพ : กัณฐาภรณ์ วุฒิงาม/อัมพร คำอินทร์