คณะเภสัชศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับศิษย์เก่า เภสัชฯ มข. ที่ได้รับรางวัลศิษย์เก่าดีเด่น และศิษย์เก่าแห่งความภูมิใจ
วันที่ประกาศ 2017-02-01 อ่าน 1269 ครั้ง
เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2560 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย รศ.ดร.ไพบูลย์ ดาวสดใส คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ คณาจารย์และบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ ร่วมงาน “คืนสู่เหย้า เรารัก มข. ประจำปี 2560" ณ บริเวณศาลาพระราชทานปริญญาบัตรเดิม ซึ่งจัดโดย สมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น เพื่อร่วมแสดงความยินดีในโอกาสที่ศิษย์เก่าคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้รับรางวัลศิษย์เก่าดีเด่น และศิษย์เก่าแห่งความภาคภูมิใจ จำนวน 3 ท่าน ได้แก่
ศิษย์เก่าดีเด่นประจำคณะเภสัชศาสตร์
1. เภสัชกรหญิงพัชริยา โทนหงษา ศิษย์เก่าระดับปริญญาโท เภสัชศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชกรรมคลินิก ปัจจุบันทำงานที่โรงพยาบาลหนองพอก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด กรมสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขตำบลหนองพอก อำเภอหนองพอก จังหวัดร้อยเอ็ด
ศิษย์เก่าแห่งความภาคภูมิใจ
1. เภสัชกรหญิงเบญจมาศ บุดดาวงศ์ ศิษย์เก่าระดับปริญญาโท ปัจจุบันทำงานที่ โรงพยาบาลโนนคูณ กลุ่มงานฝ่ายเภสัชกรรมชุมชนและคุ้มครองผู้บริโภคด้านสาธารณสุข ตำบลโนนค้อ อำเภอโนนคูณ จังหวัดศรีสะเกษ
2. เภสัชกรกรวิทย์ อยู่สกุล ศิษย์เก่าระดับปริญญาตรีและปริญญาโท ปัจจุบันศึกษาต่อระดับปริญญาเอก ที่ Graduate School of Pharmaceutical Sciences, Kyushu University เมืองFukuoka ประเทศญี่ปุ่น
โดยภายในงาน ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.กิตติชัย ไตรรัตนศิริชัย อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธีเปิด และมีศิษย์เก่าจากคณะ/สถาบันต่างๆ ของมหาวิทยาลัยขอนแก่น เข้าร่วมงานกว่า 1,000 คน
ข่าว/ภาพ : กัณฐาภรณ์ วุฒิงาม